Aikace-aikacen UPS na kan layi a cikin masana'antu daban-daban

Yayin da tattalin arzikin ke ci gaba da bunkasa, ana amfani da kwamfutoci da yawa, kuma wasu muhimman wurare kamar kudi, bayanai, sadarwa, da sarrafa kayan aikin jama'a suna da buƙatu masu yawa don amincin samar da wutar lantarki da kwanciyar hankali.Masana'antu irin su masana'antar VLSI suma suna da manyan buƙatu don samar da wutar lantarki.Lalacewar ingancin wutar lantarki kamar karkatar da wutar lantarki, karkatar da yanayin wutar lantarki, da ci gaba da gazawar wutar lantarki za su haifar da hasarar tattalin arziki mai tsanani da tasirin zamantakewa.Yawancin kayan aiki masu mahimmanci a wuraren da aka ambata a sama suna amfani da wutar lantarki ta LIPS.

1. Nau'in UPS na kan layi

Yawancin lokaci, kayan aiki suna zaɓar UPS akan layi a matsayin tattalin arziƙi mai yiwuwa bisa ga buƙatun amincin samar da wutar lantarki, buƙatun aiki, da sauƙin amfani.Zaɓi nau'ikan UPS na kan layi daban-daban bisa ga halaye daban-daban.Farawa daga iya aiki da zaɓi mai dacewa, ana iya raba kayan wutar lantarki ta UPS zuwa rukuni uku:
Ayyuka guda ɗaya, aikin madadin;
Tare da jujjuyawar kewayawa, babu jujjuyawar ketare;
Yawancin lokaci inverter yana gudana.Yawancin lokaci mains yana gudana.

2. Siffofin samar da wutar lantarki ta UPS ta kan layi

UPS na kan layi guda ɗaya-aiki, ana amfani da shi don ɗaukar nauyi na gaba ɗaya;amfani da lodi tare da shigarwa, daban-daban fitarwa mitoci, ko da kadan tasiri a kan mains, da high mita daidaito bukatun.
Ajiyayyen aiki akan layi UPS, ta amfani da na'urori marasa ƙarfi da yawa, tare da aikin ajiyar ajiya, lokacin da ɓangaren gazawar ta faru, wasu sassa na al'ada don samar da wutar lantarki zuwa kaya, ana amfani da su musamman mahimmin kaya.
Akwai jujjuyawa ta hanyar UPS akan layi, kuma ana iya ba da kaya ta hanyar mains da inverters, wanda ke inganta amincin samar da wutar lantarki.Yawancin UPS na kan layi ana ƙetare su.
UPS na kan layi ba tare da jujjuyawar kewayawa ba, ana amfani da shi don lodi tare da shigarwa daban-daban da mitocin fitarwa, ko tare da manyan buƙatu don mitar mains da daidaiton ƙarfin lantarki.
A al'ada inverter yana gudana, kuma nauyin yana da manyan buƙatu akan ingancin wutar lantarki, kuma ba shi da tasiri ta hanyar sadarwa, ƙarfin wutar lantarki da mita.
Yawancin lokaci babban aiki, nauyin ba ya buƙatar babban ƙarfin wutar lantarki, babban buƙatun aminci, babban inganci ba tare da juyawa ba.Ana haɗa hanyoyin aiki guda uku kuma ana amfani da su gwargwadon yanayin kaya.

 


Lokacin aikawa: Janairu-11-2021